วิธีถ่ายรูปหน้าจอ แบบไม่ต้องง้อโปรแกรมถ่ายรูป

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีถ่ายรูปหน้าจอ แบบไม่ต้องง้อโปรแกรมถ่ายรูป  (อ่าน 2982 ครั้ง)

Souseiseki

• Jack
  • *
1.

2.หาปุ่ม "Print Screen" , "PrtScn SysRq" , "Print Screen Sys Rq" , "Prt Sc Sys Rq" แล้วแต่ว่าบนคีย์บอร์ดของท่านเขียนไว้ว่าอะไรอ่ะนะ มันจะอยู่มุมขวามือบน เจอแล้วจิ้มมันเลย 1 ที

3.

4.

5.

6.

qswerasd

• Bridge
  • *
  • Sawadee Kub' My NickName is Firm
ขอบคุณมากเลย คึคึคึคึ

KingOfheart

• บุคคลทั่วไป
ได้สาระมากเลยครับ

Na80_Reborn

• Jack
  • *
  • อยากจะหลงอยู่ในโลกแห่งหนุ่ม2D >_<
ขอบคุณนะค่ะ จริงๆแล้วเราก็พึ่งรู้วิธีนี้มาเมื่อไม่นานนี้เองค่ะ
พอรู้ทีใช้แบบจัดหนักค่ะ ภาพที่อยากได้ในคลิปยูทูปแต่มันก๊อปไม่ได้ก็ใช้วิธีนี้กระหน่ำเลยค่ะ 555

八神 太一

• King
  • *
  • 鰐島 亜紀 ๛ ↔ 八神 太一
เพิ่งจะรู้ เหมือนกัน ว่ามีวิธีนี้ด้วย   / ขอบคุณคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2012, 05:34:17 PM โดย FangzAkito »

bankzzzbank

• King
  • *
ขอบคุณมากครับ

FanGzSmarT

• Cleaner&Typesetter
  • King
  • *
  • ไม่หล่อ แต่จน =w=
วิธีนี้มันคลาสสิคจริงๆ

KeepOut

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณจ้า
เคยรู้อยู่
แต่จำไม่ได้
รู้จากการเล่นเกมส์
55555555555

gildas

• S
  • *
ขอบคุณมากๆเลยคะ

Sinszix"[Zix"]

• Bridge
  • *
  • I am king of fun.
ชอบคุณครับ

Keiyaku

• Joker
  • *
  • ริว(มังกร) ~เทพมายาสูงสุด~
Re: วิธีถ่ายรูปหน้าจอ แบบไม่ต้องง้อโปรแกรมถ่ายรูป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 06:28:08 AM »
มีสาระดีมาก ขอบคุณมากนะครับ ที่แนะนำคนอื่นๆ

ปล.วิธีนี้ผมรู้มาหลายปี แล้ว แฮะๆ

foog0072

• Bridge
  • *
Re: วิธีถ่ายรูปหน้าจอ แบบไม่ต้องง้อโปรแกรมถ่ายรูป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 10:28:12 AM »
 :onion_gifs_emoticons-16:ขอบคุณมากเลยครับ

Souseiseki

• Jack
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 03:18:56 AM »
ชอบคุณครับ

ชอบผมหรือ แล้วคุณผู้ชายหรือหญิงละ  :onion_gifs_emoticons-11:

Souseiseki

• Jack
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 03:21:09 AM »
ขอบคุณนะค่ะ จริงๆแล้วเราก็พึ่งรู้วิธีนี้มาเมื่อไม่นานนี้เองค่ะ
พอรู้ทีใช้แบบจัดหนักค่ะ ภาพที่อยากได้ในคลิปยูทูปแต่มันก๊อปไม่ได้ก็ใช้วิธีนี้กระหน่ำเลยค่ะ 555

อันนี้นะครับใช้โปรแกรมดาวโหลด Vdo ยูทุป แล้วดูด้วยโปรแกรม Gom Player จะมาสามารถตัดรูป Vdo มาได้ครับ แล้วก็สามารถใช้โปรแกรม Photo Scap ทำให้รุปเคลื่อนไหวได้นะครับ แบบรูปของผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2012, 09:01:03 AM โดย I~Yukik๏~I »

Na80_Reborn

• Jack
  • *
  • อยากจะหลงอยู่ในโลกแห่งหนุ่ม2D >_<
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 02:33:29 PM »
อันนี้นะครับใช้โปรแกรมดาวโหลด Vdo ยูทุป แล้วดูด้วยโปรแกรม Gom Player จะมาสามารถตัดรูป Vdo มาได้ครับ แล้วก็สามารถใช้โปรแกรม Photo Scap ทำให้รุปเคลื่อนไหวได้นะครับ แบบรูปของผม

อ่อๆ ขอบคุณที่แนะนำนะค่ะ โทษทีที่มาเห็นช้า(มาก)ไปหน่อย แฮะๆ
แล้วจะลองทำดูนะค่ะ

Ping your blog, website, or RSS feed for Free
อ่านการ์ตูนแปลไทย อ่านการ์ตูนออนไลน์ โหลดการ์ตูน อ่านการ์ตูนฟรี การ์ตูนซับไทย อนิเมะซับไทย การ์ตูน อ่านมังงะแปลไทย การ์ตูนออกใหม่ หนังสือการ์ตูนมือสอง Bleach Beelzebub Code Breaker Fairy tail Gintama Magi the labyrinth of magic Medaka Box Naruto Nisekoi Kami nomi zo Shiru Sekai Kuroko No Basket One Piece Pokemon Shokugeki no Soma Tadashii Kodomo no Tsukurikata! Toriko Attack on Titan เพลงการ์ตูนเพราะๆ อ่านโดจิน 18+ อ่านการ์ตูนวาย การ์ตูน Yaoi