ช่วยแนะนำanime romantic comedyทีค่ะ

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำanime romantic comedyทีค่ะ  (อ่าน 7586 ครั้ง)

Ferinna

• บุคคลทั่วไป
ช่วยแนะนำanime romantic comedyทีค่ะ
« เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 11:13:52 PM »
ขอแบบน่ารักๆดูแล้วเขินๆก็ดีค่ะ ที่สำคัญคือไม่อยากได้สาระค่ะเอาแบบผ่อนคลายๆเบาสมอง :onion_msn_smilies-01:
ขอบคุณมากๆค่ะ

♠•●†PånÐorņ●•♦

• Queen
  • *
  • มนุษย์คือ สิ่งมีชีวิตที่ไขว่คว้าหาความสุข
Re: ช่วยแนะนำanime romantic comedyทีค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 11:35:23 PM »
หึหึ แนวนี้แนวถนัดด้วยดิ  :onion_msn_smilies-01:
maid sama ดูเเล้วใจสั่น
MM!  ดูเเล้วยิ้มไม่หยุด
The world god only know มี 2 season
Beelzebub ฮามาก
Ore no Imouto ga Konnani Kawaii Wake ga Nai  แนวคำคอร์ ฮาพอควร
Hayate no gotoku  ฮาดี 
danshi koukousei no nichijou  ฮามากเรื่อง เล่นเอากามค้าง เลยที่เดียว
Binbougami ga! ชอบมากเรื่อง ฮามาก ปน love comedy หน่อยๆ 
Sakurasou no pet na konajo  แรกฮามากหลังๆ ดราม่าเยอะไปนิด
ที่นึกออกมีแค่นี้อ่ะ   :cebollita_animated_onion-10:
 :onion_msn_smileys-22: :onion_msn_smileys-22: :onion_msn_smileys-22:

OverMaster

Re: ช่วยแนะนำanime romantic comedyทีค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 11:50:46 PM »
Romeo x juliet
Dantalian no Shoka
The Girl Who Leapt Through Time
Lovely Complex
MidoriDays
Spice And Wolf
Steins Gate
Kami nomi zo Shiru Sekai
Hanbun no Tsuki ga Noboru Sora
Ginban Kaleidoscope
summer war
chobits(digital lady)

นึกออกหลายเรื่องอยู่แต่มันดูนานแล้วเลยจำแนวเรื่องไม่ได้ จำได้แต่มันรักๆนี่แหละ  :onion_msn_smilies-16:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2012, 07:48:54 AM โดย OverMaster »

namwii

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 12:08:27 AM »
kimi ni todoke ฝากใจไปถึงเธอ (น่ารักมากเรื่องนี้)
toradora!
Baka to Test to Shoukanjuu
Haiyore! Nyaruko-san
Tonari no Kaibutsu-kun
Amagami SS

ถ้านึกออกมากกว่านี้จะมาบอกคะ  :onion_msn_smileys-23:

AcHillEsza

• Bridge
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 01:59:25 AM »
Tonari no Kaibutsu-kun  คู่นี้ น่ารักดี  :onion_msn_smileys-23:

Seika

• นางฟ้าปีกมาร
  • S
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 08:37:16 AM »
kaze no stigma
Kamisama Hajimemashita
ทั้ง 2 เรื่องแนวพระเอกเย็นชา แต่เนื้อเรื่องฮาดีค่ะ

senjougahara

• Bridge
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 12:38:39 PM »
school day ครับ น่ารักสดใส กุ๊กกิ๊ก กระดุ๊กกระดิ๊กหัวใจพองโต แนะนำๆ

Sandz_Blade

• King
  • *
  • กล้าที่จะปฏิเสธดีกว่า .. สัญญาแล้วทำไม่ได้ !!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 03:50:08 PM »
school rumble ภาค1-2

Unjime

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 07:04:04 PM »
ต้องSankarea เลย นางเอกโมเอะสุดๆ

Ping your blog, website, or RSS feed for Free
อ่านการ์ตูนแปลไทย อ่านการ์ตูนออนไลน์ โหลดการ์ตูน อ่านการ์ตูนฟรี การ์ตูนซับไทย อนิเมะซับไทย การ์ตูน อ่านมังงะแปลไทย การ์ตูนออกใหม่ หนังสือการ์ตูนมือสอง Bleach Beelzebub Code Breaker Fairy tail Gintama Magi the labyrinth of magic Medaka Box Naruto Nisekoi Kami nomi zo Shiru Sekai Kuroko No Basket One Piece Pokemon Shokugeki no Soma Tadashii Kodomo no Tsukurikata! Toriko Attack on Titan เพลงการ์ตูนเพราะๆ อ่านโดจิน 18+ อ่านการ์ตูนวาย การ์ตูน Yaoi